കോവിഡ് പ്രതിരോധ വാക്സിൻ വിവരങ്ങൾക്ക് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പുതിയ വെബ് പോർട്ടൽ

ന്യൂഡല്‍ഹി: കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ വികസനം, നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍, പ്രാദേശികമായും ആഗോളമായും ഓരോ പ്രദേശത്തും കൈവരിച്ച പുരോഗതി എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ പ്രധാന വിവരങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ വെബ് പോര്‍ട്ടലുമായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രാലയം.

ഇന്ത്യന്‍ മെഡിക്കല്‍ ഗവേഷണ കൗണ്‍സില്‍ (ഐ.സി.എം.ആര്‍.) വികസിപ്പിച്ച വാക്സിന്‍ വെബ് പോര്‍ട്ടലും ‘നാഷണല്‍ ക്ലിനിക്കല്‍ രജിസ്ട്രി ഫോര്‍ കോവിഡ് 19’-ഉം കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി ഹര്‍ഷ് വര്‍ധന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്സി​ന്‍ വി​ക​സ​ന​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് എ​ല്ലാ വി​വ​ര​ങ്ങ​ളും അ​ട​ങ്ങു​ന്ന​താ​ണ് ഈ ​ഓ​ണ്‍ലൈ​ന്‍ പോ​ര്‍​ട്ട​ല്‍.

ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടാ​ണെ​ങ്കി​ലും കാ​ല​ക്ര​മേ​ണ മ​റ്റു വാ​ക്സി​ന്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച വി​വ​ര​ങ്ങ​ളും ഈ ​ഓ​ണ്‍ലൈ​നി​ല്‍ ല​ഭ്യ​മാ​കും.

അ​തേ​സ​മ​യം, 2021ന്‍റെ ആ​ദ്യപാ​ദ​ത്തി​ല്‍ വാ​ക്സി​ന്‍ രാ​ജ്യ​ത്ത് ല​ഭ്യ​മാ​യേ​ക്കാ​മെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​ച്ചു. കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​ന്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വ​ള​രെ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് ന​ട​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും മ​ന്ത്രി ഹ​ര്‍​ഷവ​ര്‍​ധ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. വാ​ക്സി​ന്‍ വി​ക​സി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ഗ​വേ​ഷ​ണം വ​ള​രെ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് മു​ന്നേ​റു​ന്ന​ത്. രാ​ജ്യ​ത്ത് മൂ​ന്ന് വാ​ക്സി​ന്‍ നി​ര്‍​മാ​താ​ക്ക​ള്‍ ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ ട്ര​യ​ല്‍ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ്. 2021ന്‍റെ ആ​ദ്യ പാ​ദ​ത്തി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്ത് വാ​ക്സി​ന്‍ ല​ഭി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷ​യെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

Leave a Reply