ഇസ്രായേലിനെ ആക്രമിക്കുന്നത് ഹമാസ് അവസാനിപ്പിക്കണം :അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ജോ ​ബൈ​ഡ​ന്‍

​ഇസ്ര​യേ​ല്‍-​പ​ല​സ്തീ​ന്‍ സം​ഘ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല്‍ ഇ​ട​പെ​ട്ട് അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ജോ ​ബൈ​ഡ​ന്‍. ഇ​സ്ര​യേ​ലി​നു​നേ​രെ ഹ​മാ​സ് ന​ട​ത്തു​ന്ന റോ​ക്ക​റ്റ് ആ​ക്ര​മ​ണം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ജോ ​ബൈ​ഡ​ന്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. പ​ല​സ്തീ​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് മ​ഹ്മൂ​ദ് അ​ബാ​സു​മാ​യി ടെ​ലി​ഫോ​ണി​ലു​ടെ ന​ട​ത്തി​യ ച​ര്‍​ച്ച​യി​ലാ​ണ് ബൈ​ഡ​ന്‍ ഇ​ക്കാ​ര്യം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

ഗാ​സ​യി​ലെ സം​ഘ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ള്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ചും ഇ​രു​നേ​താ​ക​ളും ച​ര്‍​ച്ച ചെ​യ്തു. ഇ​രു​നേ​താ​ക്ക​ളും ത​മ്മി​ല്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന ആ​ദ്യ ഫോ​ണ്‍ സം​ഭാ​ഷ​ണ​മാ​യി​രു​ന്നു ഇ​ത്. ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ കു​ട്ടി​ക​ള്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ നി​ര​പ​രാ​ധി​ക​ളാ​യ സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് ജീ​വ​ന്‍ ന​ഷ്ട​ട​പ്പെ​ടു​ന്ന​തി​ല്‍ ഇ​രു​നേ​താ​ക്ക​ളും ആ​ശ​ങ്ക പ്ര​ക​ട​പ്പി​ച്ച​താ​യി വൈ​റ്റ് ഹൗ​സ് അ​റി​യി​ച്ചു

പ​ല​സ്തീ​ന്‍ ജ​ന​ത​യു​ടെ സു​ര​ക്ഷ, സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യം, അ​ന്ത​സ് എ​ന്നി​വ​യ്ക്ക് അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ പി​ന്തു​ണ ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന് ബൈ​ഡ​ന്‍ കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ബെ​ഞ്ച​മി​ന്‍ നെ​ത​ന്യാ​ഹു​വി​നോ​ടും ബൈ​ഡ​ന്‍ സം​സാ​രി​ച്ചി​രു​ന്നു.

അ​തേ​സ​മ​യം ഇ​സ്ര​യേ​ലും പ​ല​സ്തീ​നും ത​മ്മി​ലു​ള്ള സം​ഘ​ര്‍​ഷം രൂ​ക്ഷ​മാ​യി തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. ഗാ​സ​യി​ല്‍ ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ 10 പേ​ര്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​വ​രി​ലേ​റെ​യും കു​ട്ടി​ക​ളാ​ണ്. ഗാ​സാ സി​റ്റി​യി​ലെ ഷാ​തി അ​ഭ​യാ​ര്‍​ഥി ക്യാ​ന്പ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്ന മൂ​ന്നു​നി​ല​ക്കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​നു നേ​ര്‍​ക്ക് ശ​നി​യാ​ഴ്ച രാ​വി​ലെ​യാ​യി​രു​ന്നു ഇ​സ്ര​യേ​ലി​ന്‍റെ ആ​ക്ര​മ​ണം. കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​വ​രി​ല്‍ എ​ട്ടു​പേ​ര്‍ കു​ട്ടി​ക​ളാ​ണ്. ഗാ​സ മു​ന​ന്പി​ലെ മൂ​ന്നാ​മ​ത്തെ വ​ലി​യ അ​ഭ​യാ​ര്‍​ഥി ക്യാ​ന്പാ​ണു ഷാ​തി. അ​ഭ​യാ​ര്‍​ഥി ക്യാ​ന്പി​ലെ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​നെ​തി​രേ ഹ​മാ​സ് തി​രി​ച്ച​ടി​ച്ചു. അ​ഷ്ക​ലോ​ണ്‍, അ​ഷ്ദോ​ദ് എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി​രു​ന്നു ഹ​മാ​സ് ആ​ക്ര​മ​ണം.

ശ​നി​യാ​ഴ്ച ഗാ​സാ സി​റ്റി​യി​ല്‍ മാ​ധ്യ​മ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഓ​ഫീ​സു​ക​ള്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്ന ബ​ഹു​നി​ല​ക്കെ​ട്ടി​ടം ഇ​സ്രേ​ലി വ്യോ​മാ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ ത​ക​ര്‍​ന്നു. അ​സോ​സി​യേ​റ്റ​ഡ് പ്ര​സ്(​എ​പി), അ​ല്‍-​ജ​സീ​റ തു​ട​ങ്ങി​യ മാ​ധ്യ​മ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഓ​ഫീ​സും പാ​ര്‍​പ്പി​ട​ങ്ങ​ളും അ​ട​ങ്ങു​ന്ന 12 നി​ല കെ​ട്ടി​ട​മാ​ണ് നി​ലം​പൊ​ത്തി​യ​ത്. ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ന് ഒ​രു മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ മു​ന്പാ​യി ഇ​സ്ര​യേ​ല്‍ സൈ​ന്യ​ത്തി​ന്‍റെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ല​ഭി​ച്ചി​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ ഒ​ഴി​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്നു.ഇ​സ്രേ​ലി ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ ഗാ​സ​യി​ല്‍ 139 പേ​രാ​ണു മ​രി​ച്ച​ത്. ഇ​തി​ല്‍ 39 കു​ട്ടി​ക​ളും 22 സ്ത്രീ​ക​ളും ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്നു. ഇ​സ്ര​യേ​ലി​ല്‍ എ​ട്ടു പേ​ര്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടു.