മുക്കൂട്ടുതറയിൽ കാട്ടുപന്നികൾ പ്രദേശവാസികൾക്ക് വൻ ഭീഷണിയാകുന്നു.

മു​ക്കൂ​ട്ടു​ത​റ: ത​ല​യ​ണ​ത്ത​ടം പ​ള്ളി​പ്പ​ടി​ക്ക​ടു​ത്ത് ക​ട​യി​ലെ സി​സി കാ​മ​റ​ക​ളി​ൽ രാ​ത്രി​യി​ൽ പ​തി​ഞ്ഞ ദൃ​ശ്യ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള​ത് അ​മ്പ​തോ​ളം കാ​ട്ടു​പ​ന്നി​ക​ൾ റോ​ഡി​ലൂ​ടെ കൂ​ട്ട​മാ​യി സ​ഞ്ച​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​ന​ത്തി​ൽ നി​ന്നെ​ത്തി മാ​സ​ങ്ങ​ളാ​യി തി​രി​കെ മ​ട​ങ്ങാ​തെ നാ​ട്ടി​ലെ റ​ബ​ർത്തോ​ട്ട​ം ത​ാവ​ള​മാ​ക്കി​യ പ​ന്നി​ക്കൂ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​ണ് രാ​ത്രി​യി​ലും പു​ല​ർ​ച്ചെ​യു​മാ​യി വി​ഹ​രി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

മു​ക്കൂ​ട്ടു​ത​റ – ഇ​ട​ക​ട​ത്തി റോ​ഡി​ൽ അ​ർ​ധ​രാ​ത്രി മു​ത​ൽ പ​ന്നി​ക​ൾ ഇ​റ​ങ്ങി​ത്തുട​ങ്ങും. മേ​ഖ​ല​യി​ലെ നി​ര​വ​ധിപ്പേ​രു​ടെ കൃ​ഷി​ക​ൾ ഇ​തി​നോ​ട​കം ഇ​വ ന​ശി​പ്പി​ച്ചു. രാ​ത്രി​യി​ൽ പ​ന്നി​ക​ളെ ക​ണ്ട് വീ​ടു​ക​ളി​ലെ വ​ള​ർ​ത്തു​നാ​യ​ക​ൾ നി​ർ​ത്താ​തെ കു​ര​യ്ക്കു​ന്ന​ത് പ​തി​വാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

പ​ന്നി​ക​ളു​ടെ മൂ​ർ​ച്ച​യേ​റി​യ തേ​റ്റ കൊ​ണ്ടു​ള്ള ആ​ക്ര​മ​ണം ഭ​യ​ന്ന് പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങാ​ൻ ആ​ളു​ക​ൾ മ​ടി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. മു​ക്കൂ​ട്ടു​ത​റ കെ​ഒ​ടി റോ​ഡി​ൽ ജ​ല​വി​ത​ര​ണ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ വാ​ട്ട​ർ ടാ​ങ്കി​ന് സ​മീ​പ​ത്തു​ള്ള ര​ണ്ട് റ​ബ​ർത്തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​ണ് പ​ന്നി​ക​ൾ താ​വ​ള​മാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ടാ​പ്പിം​ഗ് നി​ല​ച്ച തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​ണ് ര​ണ്ടും. കാ​ടു​ക​ൾ വ​ള​ർ​ന്ന ഈ ​തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ കു​റ​ഞ്ഞ​ത് 200 ഓ​ളം പ​ന്നി​ക​ളു​ണ്ടെ​ന്ന് നാ​ട്ടു​കാ​ർ സം​ശ​യി​ക്കു​ന്നു. വ​ന​ത്തി​ൽ നി​ന്നെ​ത്തി ഇ​വി​ടെ താ​വ​ള​മാ​ക്കി പെ​റ്റു​പെ​രു​കി​യ​താ​ണ് എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​ക്കാ​ൻ കാ​ര​ണം.

ബെ​ന്നി​ക്കു​ണ്ടാ​യ ന​ഷ്ടം ചി​ല്ല​റ​യ​ല്ല

ഇ​ട​ക​ട​ത്തി റോ​ഡ​രി​കി​ൽ താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന വ​ട​ക്കേ​ട​ത്ത് ബെ​ന്നി ത​ന്‍റെ പ​റ​മ്പി​ൽ കൃ​ഷി​ചെ​യ്ത 350 ഏ​ത്ത വാ​ഴ വി​ത്തു​ക​ൾ ന​ട്ട് ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​യും മു​മ്പേ പ​ന്നി​ക​ൾ കൂ​ട്ട​മാ​യെ​ത്തി ത​ക​ർ​ത്തു​ത​രി​പ്പ​ണ​മാ​ക്കി. വെ​ച്ചൂ​ച്ചി​റ കൃ​ഷി ഭ​വ​നി​ൽ നി​ന്നു വാ​ങ്ങി​യ ഞാ​ലി​പ്പൂ​വ​ൻ വാ​ഴ വി​ത്തു​ക​ൾ 350 എ​ണ്ണം ഇ​തേ കു​ഴി​ക​ളി​ൽ പി​ന്നീ​ട് വീ​ണ്ടും ന​ട്ടെ​ന്ന് ബെ​ന്നി പ​റ​ഞ്ഞു.

ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​യും മു​മ്പേ പ​ന്നി​ക്കൂ​ട്ട​ങ്ങ​ളെ​ത്തി ഇ​വ​യും ന​ശി​പ്പി​ച്ചു. 40 ഓ​ളം പ​റ​ങ്കി മാ​വ് തൈ​ക​ൾ അ​ടു​ത്ത ആ​ഴ്ച​യി​ൽ വീ​ണ്ടും ന​ട്ടു. എ​ന്നാ​ൽ പ​ന്നി​ക​ൾ പി​ന്നെ​യും എ​ത്തി ന​ശി​പ്പി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും വാ​ഴ വി​ത്തു​ക​ളോ​ട് കാ​ട്ടി​യ പ​രാ​ക്ര​മം പ​റ​ങ്കി​മാ​വ് തൈ​ക​ളോ​ട് കാ​ട്ടി​യി​ല്ല. 12 തൈ​ക​ൾ മാ​ത്രം ന​ശി​ക്കാ​തെ അ​വ​ശേ​ഷി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്!.

കൃ​ഷി ചെ​യ്യാ​ൻ ഭ​യ​ന്ന് നാ​ട്ടു​കാ​ർ

ക​പ്പ​യും ചേ​മ്പും ചേ​ന​യും കാ​ച്ചി​ലും എ​ന്നു വേ​ണ്ട സ​ക​ല നാ​ട​ൻ കാ​ർ​ഷി​ക വി​ള​ക​ളും മു​ക്കൂ​ട്ടു​ത​റ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ കാ​ട്ടു​പ​ന്നി​ക​ൾ ന​ശി​പ്പി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഒ​ട്ടേ​റെ ക​ർ​ഷ​ക​രാ​ണ് ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ തീ​രാ ദു​രി​ത​ത്തി​ലാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

കൃ​ഷി​ക​ൾ ന​ട്ട് വ​ള​രു​ന്ന​തി​ന് മു​മ്പേ പ​ന്നി​ക​ളെ​ത്തി തേ​റ്റ​ക​ൾ കൊ​ണ്ട് ഉ​ഴു​തു​മ​റി​ച്ചാ​ണ് വി​ത്തു​ക​ൾ പി​ഴു​തെ​ടു​ത്തെ​റി​യു​ന്ന​തെ​ന്ന് ക​ർ​ഷ​ക​ർ പ​റ​യു​ന്നു. മ​രം വ​രെ കു​ത്തി​ക്കീ​റാ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്ന മൂ​ർ​ച്ച​യാ​ണ് തേ​റ്റ​ക്കു​ള്ള​ത്. ശ​ക്ത​മാ​യ വേ​ഗ​ത്തി​ൽ പ​ന്നി​ക​ൾ വ​ന്ന് തേ​റ്റ കൊ​ണ്ട് കു​ത്തി​യാ​ൽ മ​നു​ഷ്യ​ർ​ക്ക് മ​ര​ണം വ​രെ സം​ഭ​വി​ക്കാം.

പ​ന്നി​ക​ൾ ക​ട​ക്കാ​ത്ത വി​ധം കൃ​ഷി സ്ഥ​ല​ത്തി​ന്‍റെ ചു​റ്റും ഉ​യ​ര​മേ​റി​യ ടി​ൻ ഷീ​റ്റ് നി​ർ​മി​ത വേ​ലി​ക​ളാ​ണ് പ്ര​തി​രോ​ധ​മാ​യി മി​ക്ക​വ​രും സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യി കു​ത്തി​യാ​ണ് പ​ന്നി​ക​ൾ പ​ല​പ്പോ​ഴും വേ​ലി ത​ക​ർ​ക്കു​ക. വേ​ലി നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​ന് ചെ​ല​വ് കൂ​ടും. സാ​മ്പ​ത്തി​ക പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ൾ മൂ​ലം പ​ല​ർ​ക്കും വേ​ലി​ക​ൾ നി​ർ​മി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​റു​മി​ല്ല.

വ​നം വ​കു​പ്പ് ഇ​ട​പെ​ട്ടേ മ​തി​യാ​കൂ

കാ​ട്ടു​പ​ന്നി​ക​ൾ പെ​റ്റു​പെ​രു​കി കൃ​ഷി​യും ജീ​വ​നും ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യി മാ​റി​യെ​ന്ന് ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത്‌ എ​രു​മേ​ലി ഡി​വി​ഷ​ൻ മെം​ബ​ർ മാ​ഗി ജോ​സ​ഫ്. അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി വ​നം വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ സ്ഥ​ലം സ​ന്ദ​ർ​ശി​ച്ച് ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് മെം​ബ​ർ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

Leave a Reply