ഇസ്രായേൽ-പലസ്തീൻ സംഘർഷം ചർച്ചയിലൂടെ പരിഹരിക്കാൻ അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹം ശ്രമിക്കണമെന്ന് ഫ്രാൻസിസ് പാപ്പ

കു​​​​ട്ടി​​​​ക​​​​ള്‍ ഉ​​​​ള്‍​​​​പ്പെ​​​​ടെ നി​​​​ര​​​​വ​​​​ധി പേ​​​​രു​​​​ടെ ജീ​​​​വ​​​​ന്‍​​​​പൊ​​​​ലി​​​​യു​​​​ന്ന ഇ​​​​സ്ര​​​​യേ​​​​ല്‍-​​​​പ​​​​ല​​​​സ്തീ​​​​ന്‍ സം​​​​ഘ​​​​ര്‍​​​​ഷ​​​​ത്തെ ത​​​​ള്ളി​​​​പ്പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞ് ഫ്രാ​​​​ന്‍​​​​സി​​​​സ് മാ​​​​ര്‍​​​​പാ​​​​പ്പ. ഭാ​​​​വി കെ​​​​ട്ടി​​​​പ്പെ​​​​ടു​​​​ക്കാ​​​​ന​​​ല്ല, അ​​​​തു ന​​​​ശി​​​​പ്പാ​​​​ക്കാ​​​​നാ​​​​ണ് അ​​​വ​​​ര്‍ ശ്ര​​​​മി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​ത് എ​​​ന്ന​​​തി​​​നു​​​ള്ള തെ​​​​ളി​​​​വാ​​​​ണ് സം​​​ഘ​​​ര്‍​​​ഷ​​​മെ​​​ന്നു ഫ്രാ​​​​ന്‍​​​​സി​​​​സ് മാ​​​​ര്‍​​​​പാ​​​​പ്പ സെ​​​​ന്‍റ് പീ​​​​റ്റേ​​​​ഴ്സ് ച​​​​ത്വ​​​​ര​​​​ത്തി​​​​ലെ സ​​​​ന്ദേ​​​​ശ​​​​ത്തി​​​​ല്‍ പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു.

സ​​​​മാ​​​​ധാ​​​​ന​​​​ത്തി​​​​നും ‍ഐ​​​​ക്യ​​​​ത്തി​​​​നു​​​​മാ​​​​യി പ്രാ​​​​ര്‍​​​​ഥി​​​​ച്ച മാ​​​​ര്‍​​​​പാ​​​​പ്പ, പ്ര​​​​ശ്നം ച​​​​ര്‍​​​​ച്ച​​​​യി​​​​ലൂ​​​​ടെ പ​​​​രി​​​​ഹ​​​​രി​​​​ക്കാ​​​​ന്‍ അ​​​​ന്താ​​​​രാ​​​​ഷ്‌​​​​ട്ര സ​​​​മൂ​​​​ഹം മു​​​​ന്‍​​​​കൈ​​​​യെ​​​​ടു​​​​ക്ക​​​​ണ​​​​മെ​​​​ന്നും പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു.ഞാ​​​​യ​​​​റാ​​​​ഴ്ച ഗാ​​​​സാ ന​​​​ഗ​​​​ര​​​​ത്തി​​​​ല്‍ ഇ​​​​സ്ര​​​​യേ​​​​ല്‍ ന​​​​ട​​​​ത്തി​​​​യ വ്യോ​​​​മാ​​​​ക്ര​​​​മ​​​​ണ​​​​ത്തി​​​​ല്‍ പ​​​​ത്തു സ്ത്രീ​​​​ക​​​​ളും എ​​​​ട്ട് കു​​​​ട്ടി​​​​ക​​​​ളും ഉ​​​​ള്‍​​​​പ്പെ​​​​ടെ 33 പേ​​​​ര്‍ മ​​​​രി​​​​ച്ച​​​​താ​​​​യി ഗാ​​​​സാ ആ​​​​രോ​​​​ഗ്യ​​​​മ​​​​ന്ത്രാ​​​​ല​​​​യം അ​​​​റി​​​​യി​​​​ച്ചു.