കേരളത്തില്‍ വരുന്ന അഞ്ചുദിവസം മഴ മുന്നറിയിപ്പ് ; അതീവ ജാഗ്രത

തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ വരുന്ന അഞ്ചുദിവസംകൂടി ഇടിമിന്നലോടെ കനത്തമഴയ്ക്ക് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്.

ബുധനാഴ്ചയും വ്യാഴാഴ്ചയും അതിശക്തമായ മഴപെയ്യുമെന്നും കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പിന്റെ മുന്നറിയിപ്പില്‍ പറയുന്നു. ഇതില്‍ വ്യാഴാഴ്ചയായിരിക്കും കൂടുതല്‍ മഴ പെയ്യാന്‍ സാധ്യത. മലയോരങ്ങളില്‍ മഴ തീവ്രമാകാനും ഇടയുണ്ട്. ഒരുസ്ഥലത്ത് ചെറിയ സമയത്തില്‍ വന്‍തോതില്‍ മഴപെയ്യാനുള്ള സാധ്യതയും നിലനില്‍ക്കുന്നുവെന്നാണ് കാലാവസ്ഥാവകുപ്പിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്.

മുന്നറിയിപ്പിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ബു​ധ​നാ​ഴ്ച തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം, പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട, കോ​ട്ട​യം, എ​റ​ണാ​കു​ളം, ഇ​ടു​ക്കി, തൃ​ശൂ​ര്‍, പാ​ല​ക്കാ​ട്, മ​ല​പ്പു​റം, കോ​ഴി​ക്കോ​ട്, വ​യ​നാ​ട് ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ ഓ​റ​ഞ്ച് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​ണ്ട്. കൊ​ല്ലം, ആ​ല​പ്പു​ഴ, കാ​സ​ര്‍​ഗോ​ഡ് ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ യെ​ല്ലോ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പും ന​ല്‍​കി.

വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം മു​ത​ല്‍ വ​യ​നാ​ട് വ​രെ​യു​ള്ള ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ ഓ​റ​ഞ്ച് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പാ​ണ്. ക​ണ്ണൂ​ര്‍, കാ​സ​ര്‍​ഗോ​ഡ് ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ യെ​ല്ലോ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പാ​ണ്. വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച കാ​സ​ര്‍​ഗോ​ഡ് ഒ​ഴി​കെ എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും യെ​ല്ലോ അ​ല​ര്‍​ട്ടു​മാ​ണ് ന​ല്‍​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.