തീ​യി​ൽ കു​രു​ത്ത​ത്‌ വെ​യി​ല​ത്തു വാ​ടു​ക​യി​ല്ല

കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​ന്‍റെ സം​ഹാ​ര താ​ണ്ഡ​വ​ത്തി​ൽ ലോ​ക​മാ​കെ പ​ക​ച്ചു നി​ൽ​ക്കു​ന്ന ഇ​ന്ന​ത്തെ പ്ര​ത്യേ​ക സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ വ​ലി​യ ഒ​രു വി​പ​ത്തി​നെ​തി​രെ രാ​ഷ്ട്ര​വും ഭ​ര​ണ​ക​ർ​ത്താ​ക്ക​ളും ജ​ന​ങ്ങ​ളും നെ​ട്ടോ​ട്ട​മോ​ടു​മ്പോ​ൾ, ഇ​തൊ​ന്നും അ​റി​ഞ്ഞി​ല്ല എ​ന്ന​മ​ട്ടി​ൽ അ​വ​സ​രം മു​ത​ലെ​ടു​ത്തു, പു​ര ക​ത്തു​മ്പോ​ൾ വാ​ഴ വെ​ട്ടു​ന്ന സ്വ​ഭാ​വ​മു​ള്ള ചി​ല ത​ത്പ​ര​ക​ക്ഷി​ക​ൾ, ചോ​ദി​ക്കാ​നും പ​റ​യാ​നും ആ​രും ഇ​ല്ല എ​ന്ന മ​ട്ടി​ൽ ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ മ​ത വി​ശ്വാ​സി​ക​ളേ​യും, സ​ഭാ സം​വി​ധാ​ന​ത്തേ​യും എ​ന്തി​ന് യേ​ശു​ക്രി​സ്തു​വി​നെ​യും പ​രി​ശു​ദ്ധ അ​മ്മ​യേ​യും വ​രെ അ​വ​ഹേ​ളി​ക്കു​വാ​ൻ ന​ട​ത്തു​ന്ന കു​ൽ​സി​ത ശ്ര​മ​ങ്ങ​ൾ തി​ക​ച്ചും അ​പ​ല​പ​നീ​യ​മാ​യ കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​മാ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ​ൻ ഭ​ര​ണ ഘ​ട​ന ഉ​റ​പ്പു ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ള്ള പൗ​രാ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ളും, മ​ത സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​വും, ന്യു​ന​പ​ക്ഷ അ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ളും, സ്വ​ത്തി​നും ജീ​വ​നും സം​ര​ക്ഷ​ണ​വും എ​ല്ലാം അ​ർ​ഹി​ക്കു​ന്ന ഇ​ന്ത്യ​ൻ പൗ​ര​ന്മാ​രാ​ണ് ഇ​ന്നാ​ട്ടി​ലെ ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ മ​ത വി​ശ്വാ​സി​ക​ൾ.

സ​ഭ്യ​ത​യു​ടെ എ​ല്ലാ അ​തി​ർ​വ​ര​മ്പു​ക​ളും ലം​ഘി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട്, മ​ല​യാ​ള​ഭാ​ഷ​യു​ടെ അ​ന്ത​സ്സി​നു​പോ​ലും ചേ​രാ​ത്ത​വി​ധ​ത്തി​ൽ , പ​റ​യാ​ൻ അ​റ​യ്ക്കു​ന്ന മ്ലേ​ച്ഛ​മാ​യ ഭാ​ഷ​യി​ൽ 15/5/2020-ൽ ​കേ​ര​ളാ ന്യൂ​സ്‌ ടു​ഡേ എ​ന്ന ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ പ​ത്ര​ത്തി​ൽ പോ​സ്റ്റ്‌ ചെ​യ്ത ലേ​ഖ​നം മാ​ധ്യ​മ സം​സ്കാ​ര​ത്തി​ന് ചേ​രാ​ത്ത​തും, പ​ത്ര ധ​ർ​മ​ത്തി​ന് വി​രു​ദ്ധ​വു​മാ​ണ്.

ഈ ​പ്ര​വ​ണ​ത സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ മൂ​ല്യ​ച്യു​തി​യ്ക്ക് കാ​ര​ണ​മാ​കും. ഒ​രു പ്ര​ത്യേ​ക വി​ഭാ​ഗ​ത്തോ​ടു​ള്ള ശ​ത്രു​ത തീ​ർ​ക്കാ​ൻ തോ​ന്നു​ന്ന​തെ​ല്ലാം എ​ഴു​തി പ്ര​സി​ദ്ധി​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത​ല്ല ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ​വാ​ഴ്ച നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന ഈ ​രാ​ജ്യ​ത്തെ പ​ത്ര​ധ​ർ​മ്മം എ​ന്ന് എ​ല്ലാ​വ​രും മ​ന​സി​ലാ​ക്ക​ണം

ന​മ്മു​ടെ നാ​ട്ടി​ൽ നി​ല​നി​ന്നി​രു​ന്ന ഊ​ഷ്മ​ള​മാ​യ കു​ടും​ബ ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ളു​ടെ ശി​ഥി​ലീ​ക​ര​ണ​ത്തി​ലേ​ക്കാ​ണ് ഈ ​ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ പ​ത്രം വി​ര​ൽ ചൂ​ണ്ടു​ന്ന​ത്. സു​ദൃ​ഢ​മാ​യ കു​ടും​ബ ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ള്ള​വ​ർ​ക്ക്, മ​റ്റു​ള്ള​വ​രെ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ അ​വ​ഹേ​ളി​ക്കു​വാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ക​യി​ല്ല. ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ പ​ത്ര​ങ്ങ​ൾ വാ​യി​ക്കു​ന്ന ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് ചെ​റു​പ്പ​ക്കാ​രു​ടെ മ​ന​സ്സി​ൽ വി​ഷം കു​ത്തി​വ​ച്ച​തു​കൊ​ണ്ട് എ​ന്തു നേ​ട്ട​മു​ണ്ടാ​യി.

നൂ​റ്റാ​ണ്ടു​ക​ളാ​യി നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​തും, ലോ​കം മു​ഴു​വ​ൻ പ​ട​ർ​ന്നു പ​ന്ത​ലി​ച്ച​തും, ശ​ക്ത​മാ​യ കെ​ട്ടു​റ​പ്പു​ള്ള​തും ആ​ഴ​മാ​യ ദൈ​വ​വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ൽ അ​ടി​ത്ത​റ​യു​ള്ള​തു​മാ​യ ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ മ​ത വി​ശ്വാ​സ​ത്തെ ഈ ​ഭൂ​മു​ഖ​ത്തു​നി​ന്ന് തു​ട​ച്ചു​മാ​റ്റാ​ൻ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ ഒ​ന്നു മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ക, യേ​ശു ക്രി​സ്തു ചി​ന്തി​യ തി​രു​ര​ക്ത​ത്തോ​ടൊ​പ്പം ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് ര​ക്ത​സാ​ക്ഷി​ക​ളു​ടെ ചു​ടു​നി​ണം പോ​ക്ഷ​ണ​മേ​കി വ​ള​ർ​ത്തി​യ​താ​ണ് ക്രി​സ്തു​മ​ത​വും വി​ശ്വാ​സ​വും. തീ​യി​ൽ കു​രു​ത്ത​ത് വെ​യി​ല​ത്ത്‌ വാ​ടു​ക​യി​ല്ല!.

അ​കാ​ല​ത്തി​ൽ കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​വീ​ണ കൊ​ച്ചു​പൂ​വാ​യ ദി​വ്യ പി. ​ജോ​ൺ എ​ന്ന അ​നു​ജ​ത്തി ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ന​സ്സി​ലെ വി​ങ്ങു​ന്ന നൊ​മ്പ​ര​മാ​ണ്. എ​ന്താ​ണ് ആ ​മ​ക​ൾ​ക്ക് സം​ഭ​വി​ച്ച​ത് എ​ന്ന​റി​യാ​ൻ ഞ​ങ്ങ​ളും ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്നു. എ​ത്ര​യും വേ​ഗം സ​ത്യം തെ​ളി​യ​ട്ടെ എ​ന്ന് പ്രാ​ർ​ത്ഥി​ക്കു​ന്നു.

അ​ന്വേ​ഷ​ണം ന​ട​ന്നു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന ഒ​രു കേ​സി​നെ​പ്പ​റ്റി നി​റം​പി​ടി​പ്പി​ച്ച വാ​ർ​ത്ത​ക​ൾ പ്ര​സി​ദ്ധി​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത് ശ​രി​യാ​ണോ? ഈ ​സം​ഭ​വ​ത്തി​ന്‍റെ മ​റ​വി​ൽ എ​ല്ലാ ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ മ​ഠ​ങ്ങ​ളെ​യും , സി​സ്റ്റേ​ഴ്സി​നെ​യും വ​ള​രെ മോ​ശ​മാ​യി ചി​ത്രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന വി​ക​ല​മാ​യ പ​ത്ര​വാ​ർ​ത്ത​ക​ൾ​ക്ക് എ​ന്ത് ന്യാ​യി​ക​ര​ണ​മാ​ണു​ള്ള​ത്?.

ഭാ​ര​ത​മ​ണ്ണി​ൽ ജീ​വി​ച്ച് അ​നേ​കാ​യി​ര​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് വെ​ളി​ച്ച​മാ​യി വി​ശു​ദ്ധ പ​ദ​വി​യി​ൽ വി​രാ​ജി​ക്കു​ന്ന അ​ൽ​ഫോ​ൻ​സാ​മ്മ, ചാ​വ​റ​യ​ച്ച​ൻ, മ​ദ​ർ​തെ​രേ​സ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​രെ​ല്ലാം ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ സ​ന്യാ​സ​ജീ​വി​തം ന​യി​ച്ച​വ​രാ​ണ്. ഇ​വ​രെ​യൊ​ക്കെ മാ​തൃ​ക​യാ​ക്കി, തി​ക​ച്ചും വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ൾ നി​റ​ഞ്ഞ​താ​ണ് എ​ന്ന് അ​റി​ഞ്ഞു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ സ്വ​ന്തം തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ സ്വ​യം സ​മ​ർ​പ്പ​ണ ജീ​വി​തം തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​രാ​ണ് ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ സ​ന്യാ​സി​നി​ക​ൾ.

വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ നീ​ളു​ന്ന പ​രി​ശീ​ല​ന​ത്തി​നും, ആ​ഴ​മാ​യ വി​ചി​ന്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും ശേ​ഷ​മാ​ണ് ഒ​രാ​ൾ സ​ന്യാ​സ​വ്ര​തം സ്വി​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ത്ര പ​രി​ശീ​ല​നം ല​ഭി​ച്ചാ​ലും പോ​രാ​യ്മ​ക​ൾ ഏ​റെ ഉ​ണ്ടാ​കാം. മാ​നു​ഷി​ക​മാ​യ പ​രി​മി​തി​ക​ളും, വ്യ​ക്തി​പ​ര​മാ​യ ബ​ല​ഹീ​ന​ത​ക​ളും പ​ല​രെ​യും വ​ഴി​തെ​റ്റി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ആ​രും പ​രി​പൂ​ർ​ണ​ര​ല്ല.

വി​കാ​ര​ങ്ങ​ളും, വി​ചാ​ര​ങ്ങ​ളും, ആ​ഗ്ര​ഹ​ങ്ങ​ളും ഒ​ക്കെ ഉ​ള്ള പ​ച്ച​യാ​യ മ​നു​ഷ്യ​രാ​ണ് സ​ന്യാ​സ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക് ക​ട​ന്നു​വ​രു​ന്ന​വ​ർ. ല​ക്ഷ്യം നേ​ടാ​നു​ള്ള ഓ​ട്ട​ത്തി​ൽ ചി​ല​ർ ഇ​ട​റി വീ​ഴാം. ചി​ല​ർ വ​ഴി മാ​റി പോ​യേ​ക്കാം. തെ​റ്റു​ക​ൾ പ​ല​തും സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ല്ലാം തി​ക​ഞ്ഞ​വ​രാ​ണ് സ​ന്യ​സ്ത​ർ എ​ന്ന് അ​വ​കാ​ശ​പ്പെ​ടു​ന്നി​ല്ല. തി​രു​ത്ത​പ്പെ​ടാ​നും ഏ​റെ​യു​ണ്ട്.

എ​ന്നാ​ൽ എ​ല്ലാ​വ​രെ​യും ഒ​രേ അ​ള​വു​കോ​ലു​കൊ​ണ്ട് അ​ള​ക്കു​ന്ന​തും, അ​ട​ച്ചാ​ക്ഷേ​പി​ക്കു​ന്ന​തും നീ​തി​യാ​ണോ?. വി​ശു​ദ്ധി​യും, വി​ജ്ഞാ​ന​വും, വി​വേ​ക​വും,, ദൈ​വ​ഭ​യ​വും, സ​മ​ർ​പ്പ​ണ​വും സേ​വ​ന​സ​ന്ന​ദ്ധ​ത​യും, ഉ​ള്ള അ​നേ​കം സി​സ്റ്റേ​ഴ്സ് ഉ​ണ്ടെ​ന്നു​ള്ള സ​ത്യം വി​സ്മ​രി​ക്ക​രു​ത്. ന​മ്മു​ടെ നാ​ടി​ന്‍റെ സാ​മൂ​ഹ്യ, സാം​സ്‌​കാ​രി​ക, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ, ആ​തു​ര​സേ​വ​ന രം​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ, നി​റ​ഞ്ഞു​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ സ​ന്യ​സ്ത​രു​ടെ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും, സാ​ന്നി​ധ്യ​വും ത​ള്ളി​ക്ക​ള​യാ​നാ​വു​മോ?.

ഇ​പ്പോ​ൾ കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​ന് എ​തി​രാ​യു​ള്ള പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​ൽ ആ​ളും, അ​ർ​ത്ഥ​വും, സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും വി​ട്ടു​ന​ൽ​കി ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ സ​ഭാ അ​ധി​കാ​രി​ക​ളും, സ​ന്യ​സ്ത​രും ചെ​യ്യു​ന്ന സേ​വ​നം മാ​തൃ​കാ​പ​ര​മ​ല്ലേ?. പ​ച്ച​ക്ക​ണ്ണു​കൊ​ണ്ടു നോ​ക്കി​യാ​ൽ എ​ല്ലാം പ​ച്ച​യാ​യെ കാ​ണു​ക​യു​ള്ളു.

LP, UP, HS,HSS അ​ദ്ധ്യാ​പി​ക​യാ​യും, ST.DOMINICS HSS PRINCIPAL ആ​യും പാ​ര​ല​ൽ കോ​ളേ​ജ് പ്രി​ൻ​സി​പ്പ​ൽ ആ​യും നീ​ണ്ട നാ​ൽ​പ​തു വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ ആ​യി വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​രം​ഗ​ത്ത് സേ​വ​നം ചെ​യ്യു​ന്ന എ​ന്‍റെ മ​ന​സ്സി​ൽ പ​ച്ച​കെ​ടാ​തെ നി​ൽ​ക്കു​ന്ന ഒ​രു എ​ൽ​പി. സ്കൂ​ൾ ഓ​ർ​മ​യു​ണ്ട്.

ഒ​രു​ദി​വ​സം നാ​ലാം​ക്ലാ​സ്സി​ൽ ഞാ​ൻ പ​ഠി​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്ന ര​ണ്ടു​കു​ട്ടി​ക​ൾ ത​മ്മി​ലു​ള്ള വ​ഴ​ക്ക് തീ​ർ​ക്കാ​ൻ ഞാ​ൻ ശ്ര​മി​ച്ച​പ്പോ​ൾ, ഒ​രു​കു​ട്ടി പ​റ​ഞ്ഞു…… സി​സ്റ്റ​റെ ഇ​വ​ൻ എ​ന്‍റെ ത​ന്ത​ക്ക് വി​ളി​ച്ചു. ഉ​റ​ക്കെ​ക​ര​ഞ്ഞു​കൊ​ണ്ട് ആ ​കു​ട്ടി പ​റ​ഞ്ഞ​ത് ഇ​ന്നും മ​ന​സ്സി​ൽ​നി​ന്നും മാ​യു​ന്നി​ല്ല. ടീ​ച്ച​റെ എ​ന്തും സ​ഹി​ക്കാം, പ​ക്ഷെ എ​ന്‍റെ അ​പ്പ​ന് വി​ളി​ച്ചാ​ൽ ഞാ​ൻ സ​ഹി​ക്കി​ല്ല !.

ഞാ​ൻ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ എ​ല്ലാ മ​ക്ക​ളു​ടെ​യും അ​വ​സ്ഥ ഇ​ത​ല്ലേ. ജ​ന്മം ന​ൽ​കി​യ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ൾ കാ​ണ​പ്പെ​ട്ട ദൈ​വ​ങ്ങ​ൾ അ​ല്ലേ. 2020-മെ​യ്‌ മാ​സം അ​ഞ്ചാം തി​യ​തി ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ പ​ത്ര​ത്തി​ന്‍റെ ന്യൂ​സ്‌ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട​ർ സ​ക​ല ക​ത്തോ​ലി​ക്ക​രു​ടെ​യും, പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ച് ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ സി​സ്റ്റേ​ഴ്സി​ന്‍റേ​യും ത​ന്ത​ക്കു വി​ളി​ച്ചാ​ക്ഷേ​പി​ച്ച​പ്പോ​ൾ മ​ന​സ്സ് വേ​ദ​നി​ച്ചു. കാ​ര​ണം വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​മു​ൻ​പ് മ​ന​സ്സി​ല്ലാ​മ​ന​സ്സോ​ടെ എ​ന്നെ​യും എ​ന്‍റെ ചേ​ച്ചി​യെ​യും മ​ഠ​ത്തി​ൽ ചേ​രാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ച്ച എ​ന്‍റെ അ​പ്പ​ന്‍റെ ആ​ത്മാ​വും ഈ ​ത​ന്ത​ക്കു​വി​ളി കേ​ട്ട് തേ​ങ്ങി​യി​ട്ടു​ണ്ടാ​വും.

ഞ​ങ്ങ​ളാ​രും നി​ങ്ങ​ൾ വി​ളി​ച്ചു​പ​റ​യു​ന്ന​തു​പോ​ലെ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ളാ​ൽ ന​ട ത​ള്ള​പ്പെ​ട്ട​വ​ര​ല്ല. സ​മ​ർ​പ്പ​ണ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക് ഒ​രു മ​ക​നോ , മ​ക​ളോ പോ​കാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ച്ചാ​ൽ അ​തൊ​രു വ​ലി​യ ദൈ​വാ​നു​ഗ്ര​ഹ​മാ​യി കാ​ണു​ന്ന​വ​രാ​ണ് ക​ത്തോ​ലി​ക്കാ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ളും വി​ശ്വാ​സി​ക​ളും.’​ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ളു​ടെ പ​തി​നാ​റ​ടി​യ​ന്തി​രം ന​ട​ത്താ​ത്ത​തി​ന്‍റെ കേ​ടാ​ണ് ‘, എ​ന്നൊ​ക്കെ നി​ങ്ങ​ൾ വി​ളി​ച്ചു​പ​റ​ഞ്ഞി​ല്ലേ?. സ​ത്യ​ത്തെ മ​റ​ന്നു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള ഇ​ത്ത​രം ജ​ല്പ​ന​ങ്ങ​ൾ തീ​ർ​ത്തും വി​ല​കെ​ട്ട​താ​യി​പ്പോ​യി.

‘സ്വ​ർ​ഗ്ഗ​സ്ഥ​നാ​യ ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ പി​താ​വേ ‘ എ​ന്ന പ്രാ​ർ​ത്ഥ​ന​യു​ടെ അ​ർ​ത്ഥം പോ​ലും മ​ന​സ്സി​ലാ​യി​ല്ല എ​ന്നു ന​ടി​ക്കു​ന്ന നി​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​ക​ല ചി​ന്ത​ക​ൾ​ക്കും, കൂ​ര​മ്പു​ക​ൾ​ക്കും, വി​മ​ർ​ശ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും ഞ​ങ്ങ​ളെ ത​ക​ർ​ക്കാ​നാ​വി​ല്ല. അ​ഗ്നി​യി​ൽ ഉ​രു​ക്കി​യ സ്വ​ർ​ണം പോ​ലെ ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ സ​ന്യാ​സ ജീ​വി​ത​വും, സേ​വ​ന രം​ഗ​ങ്ങ​ളും, പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന മ​ണ്ഡ​ല​ങ്ങ​ളും, മ​ത വി​ശ്വാ​സ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ ക​രു​ത്തും, തി​ള​ക്ക​വും ഉ​ള്ള​താ​ക്കി യു​ഗാ​ന്ത്യം വ​രെ നി​ല​നി​ർ​ത്തു​വാ​നു​ള്ള ദി​വ്യ​ഔ​ഷ​ധ​മാ​യ വി​ശു​ദ്ധ കു​ർ​ബാ​ന​യും, സ​ത്യ ദൈ​വ​മാ​യ ഈ​ശോ​യു​ടെ എ​ന്നും നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന സാ​ന്നി​ധ്യ​വും, സം​ര​ക്ഷ​ണ​വും, ഞ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് സ്വ​ന്ത​മാ​യു​ണ്ട്. ശ​ത്രു​ക്ക​ളെ സ്നേ​ഹി​ക്കാ​ൻ പ​ഠി​പ്പി​ച്ച ഗു​രു​വി​ന്‍റെ മ​ക്ക​ളാ​യ ഞ​ങ്ങ​ൾ നി​ങ്ങ​ളെ​യും സ്നേ​ഹി​ക്കു​ന്നു. അ​നു​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്നു. ന​ന്മ​വ​ര​ട്ടെ എ​ന്നു പ്രാ​ർ​ത്ഥി​ക്കു​ന്നു.

സി.​മേ​ഴ്‌​സി വ​ള​യം S.A.B.S. Former Principal.St. Dominics HSS.കാ​ഞ്ഞി​ര​പ്പ​ള്ളി

Leave a Reply